Quyền lợi các nhóm dịch trên trang Học Viện Truyện Tranh

Thảo luận trong 'Hỗ trợ site truyện' bắt đầu bởi Quan Seven, 25/1/15.

1. Quan Seven Devil Slayer Team

Quyền lợi của các nhóm dịch

Trước mắt cái chung : Bạn sẽ có được 1 trang truyện giúp các nhóm mình phát huy tối đa độ đam mê và nổi tiếng của nhóm, dựa vào những tính năng mà mình nghĩ không mấy hay chưa hề có trang truyện nào có :

Thứ 1 : Hệ thống vote điểm chất lượng truyện
    Hệ thống này dú ít hay nhiều, cũng cho các nhóm có thể thấy được mức độ đánh giá cũng như hâm mộ của người đọc đối với projects của nhóm mình , làm truyện chú trong nhất là ở 2 mảng biên tập (Edit) và dịch thuật (Trans) tất nhiên đây là 2 cái nói chung chứ sự thật trong 2 mảng này còn chia ra nhiều thứ quan trọng như clean, redraw, type, trans, pr này nọ, nhưng phần lớn người đọc thường ko để ý và cũng it có kiến thức cũng như quan tâm đến các phân loại này nên mình chỉ để 2 cột điểm biên tập và dịch thuật cho họ dễ đánh giá.
    Thứ 2 : Hệ thống bảng xếp hạng nhóm dịch

Bảng xếp hạng nhóm dịch, dựa vào số điểm mà người đọc votes cho các nhóm trong mỗi project để từ đó các nhóm sẽ được vinh danh trên bảng xếp hạng dựa vào sự ủng hộ của fans mình, bảng xếp hạng này sẽ reset tính lại sau mỗi quý, tức 3 tháng 1 lần, tức là số điểm của các bạn vẫn còn nhưng sang quý khác thì BXH sẽ tự động reset điểm và cập nhật lại số điểm mới dựa trên những chap truyện mới của bạn post trong quý đó, thành ra sẽ rất công bằng cho mọi nhóm trong từng quý như nhau chứ ko phải càng tạo nên sự phân cách với các nhóm trước và sau.
    Thứ 3: Hệ thống chuyển Likes từ site truyện sang FB team bạn

Như đã hướng dẫn ở phần upload truyện, thì trong mục thông tin nhóm của bạn có 1 khung như vầy,

Tất cả việc bạn phải làm là copy paste link fanpage của team mình vào khung đó là xong, nó sẽ hiện ra ở mổi truyện của team bạn phần like trên khung đỏ trên dẫn trực tiếp nguồn từ Fanpage của nhóm bạn xuống, tức là từ rày, hể những ai likes truyện của team bạn trên site, nó sẽ tự động chuyển số likes đó lên thẳng fanpage của team bạn (tất nhiên là trong trường hợp nhóm bạn có fanpage Fb, và mình khuyên là nên có, vì việc tuyển thành viên diển ra dể dàng nhất ko phải ở bất kỳ forum nào mà chính là ở trên Fanpage FB, đây cũng là kinh nghiệm của mình trong vai trò là leader của DST)

Thứ 4 :Hệ thống Medal
    Đây là một hệ thống bọn mình vẫn đang phát triển há, nom na là nó sẽ bao gồm một loạt các huy hiệu mà các nhóm dịch có thể mua được từ số điểm đc fans votes cho, để rồi chưng lên cho đẹp và thể hiện đẳng cấp của team mình vậy thôi :3, tất nhiên là tùy mỗi huy chương mà sẽ có mức độ khó dể để mua được khác nhau.

(ảnh chỉ mang tính chất minh họa)​

Thứ 5: hệ thống thanh truyện 2
    Đây có lẽ cũng là phần ưu tiên duy nhất mà 1 nhóm truyện trực thuộc Academy được thôi, đó là thanh truyện riêng như vns hồi xưa
    và truyện của bạn sẽ được hiện ký hiệu academy màu xanh này để được đánh dấu nổi bật là truyện của nhóm dịch học viện nhá

Thứ 6 : Quảng bá các bộ truyện nổi bật nhất của các nhóm trên fanpage Otaku Academy
    Không như nhiều site truyện mới thành lập khác phải build lại một cái fanpage mới từ con số 0 lên, Học viện truyện tranh thì may mắn hơn rất nhiêu vì đã có sẳn 1 fanpage lớn về Manga Anime cũng thuộc dạng lớn top của Việt Nam rồi, thành ra, dù ít dù nhiều gì, sẽ không có gì khó khăn cả nếu truyện của team các bạn sẽ được nhiều người biết hơn nếu được quảng bá trên fanpage của học viên Otaku nhỉ.
    Thứ 7 : Cung cấp raw Tankobon
    Cung cấp raw tankobon miễn phí các bộ truyện trên mạng hiện đã bị drop hoặc không kiếm ra được nguồn raw truyện cho tất cả nhóm dịch, tất nhiên muốn được điều này, bạn cũng phải chứng minh được rằng mình là leader của một nhóm truyện và khả năng có thể làm được bộ truyện đó của bạn, như có đầy đủ trans jap, edit biết clean raw này nọ và cam kết có trách nhiệm với bộ truyện đó của mình như làm đẹp và không đươc bỏ dang dở, nếu bạn có thể thỏa được điều kiện này thì bất kể bạn là nhóm trong hay ngoài academy, hãy Pm inbox bọn mình trên cả 3 fanpage này để có cơ hội lấy được raw bộ truyện mình muốn.
    FB Devil Slayer Team
    FB HV Otaku
    FB Cộng đồng Truyện đẹp

Tạm thời là vậy, sắp tới sẽ còn update thêm nhiều hơn những quyền lợi khác mà đảm bảo với các bạn sẽ rất ít ai có thể nghĩ đến :3, hãy cùng chờ xem nhé.​

Last edited by a moderator: 2/6/15
    Rồng lửa and IceMask69 like this.
  2. MrLe0 Học viên mới

BANZAI!